Close

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36

Có nên đổi Xperia V lên Xperia Z không?

Mới mua XV từ trước Tết, dùng rất ok. Nhưng giờ thấy Xperia Z được ca tụng nhiều quá, hầu như nói đến Sony là nói đến X Z này. Thấy tội cho các em Xperia quá, nhất là X V của mình.
    Đấy là chuyện vui buồn. Còn nói về chuyện "Tự sướng" thì theo anh em có nên đổi sang Z không hay chờ thêm (Để luôn thấy nói đến Xperia là nói đến điện thoại của mình)

bạn quen xài V khi chuyển qua Z thì màn hình sẽ hơi to, cầm ko quen 1 tí, tuy nhiên chỉ 1 ngày là quen dần màn hình 5inch của Z, nếu bạn thích thật sự chứ ko phải nghe quảng cáo nhìu mà muốn đổi thì đổi, nhưng nếu là mình thì mình sẽ đợi cuối năm đổi luôn, vì thực ra V và Z cũng ko khác gì nhau nhiều lắm, game và ứng dụng nặng vẫn tốt trên V ko bị lag, muốn nghe nhạc hay hơn thì mua tai nghe ex300ap của Z, màn hình FULL HD của Z vẫn ko có nhiều ứng dụng hỗ trợ độ phân giải này... mình thấy nếu hài lòng về V thì ko cần phải đổi, vì Z ko có gì nổi trội quá so với V ngoại trừ thiết kế sang trọng chống thấm nước, chờ trùm cuối thật sự đi bồ:gato

Đồng ý với bác koonguyen 100%.
    Z ngoài việc thiết kế sang hơn thì k thật sự quá nổi bật so với V để đổi sang. Ý mình là về trải nghiệm so với giá tiền.
    Z hơn V là điều k phải bàn cãi nhưng so chên lệch về số tiền bỏ ra thì k đáng để đổi từ V sang Z.
    Đã dùng V thì nên đợi hậu bối của Z thì hay hơn. Cá nhân mình đang dùng V nhé :hihi

Bác có tiền thì cứ đổi qua. Nhìn XZ vẫn đẳng cấp hơn V gấp nhiều lần. Nhìn sang trọng và nam tính hơn. Bác chơi Z thì kiếm cái bump đeo vào + miếng dán chống vân tay mặt lưng là hoàn hảo luôn.
    Có thể hiện tại k có sự chênh lệch về phần mềm giữa Z với V, tuy nhiên, 1 thời gian nữa XZ được lên 4.2 trong khi bác có chắc là V cũng được lên 4.2 k? chưa kể còn 5.0 nữa kìa

Nếu đổi đc V lên Z thì quá tốt ^___^

Trích dẫn Gửi bởi Pham Huy Tam
    Mới mua XV từ trước Tết, dùng rất ok. Nhưng giờ thấy Xperia Z được ca tụng nhiều quá, hầu như nói đến Sony là nói đến X Z này. Thấy tội cho các em Xperia quá, nhất là X V của mình.
    Đấy là chuyện vui buồn. Còn nói về chuyện "Tự sướng" thì theo anh em có nên đổi sang Z không hay chờ thêm (Để luôn thấy nói đến Xperia là nói đến điện thoại của mình)
    ko nên đổi... vì ngoại trừ cái xmor rs ra thì xperia z ko hơn 1 tí xíu gì so với xperia v cả...
    1: thiết kế... tùy cảm nhận mỗi người.
    2: màn hình thể hiện ngang nhau... cả 2 đều thua tx và zl hết.
    3: độ lớn màn hình: tùy người thích máy to hay máy nhỏ
    4: hiệu năng: hiện chưa có cái ứng dụng quái quỷ nào xài dc 1/2 hiệu năng của cả 2 con này. Nên vẫn cho ra cảm giác sử dụng như nhau về độ mượt.
    5: giá thành: v xách tay mới bây h chỉ 7tr790k, z 13tr050k
    6: camera: z trội hơn về chụp đêm
    7: âm nhạc: v trội hơn hẳn với tai nghe mh750, z thì phải burn in tầm 500 tiếng may ra mới ngang được.
    8: Chống nước: cả 2 đều có, v thua về khoản va đập nhưng ăn về khoản thay pin nhanh chóng.

Trích dẫn Gửi bởi ***************
    ko nên đổi... vì ngoại trừ cái xmor rs ra thì xperia z ko hơn 1 tí xíu gì so với xperia v cả...
    1: thiết kế... tùy cảm nhận mỗi người.
    2: màn hình thể hiện ngang nhau... cả 2 đều thua tx và zl hết.
    3: độ lớn màn hình: tùy người thích máy to hay máy nhỏ
    4: hiệu năng: hiện chưa có cái ứng dụng quái quỷ nào xài dc 1/2 hiệu năng của cả 2 con này. Nên vẫn cho ra cảm giác sử dụng như nhau về độ mượt.
    5: giá thành: v xách tay mới bây h chỉ 7tr790k, z 13tr050k
    6: camera: z trội hơn về chụp đêm
    7: âm nhạc: v trội hơn hẳn với tai nghe mh750, z thì phải burn in tầm 500 tiếng may ra mới ngang được.
    8: Chống nước: cả 2 đều có, v thua về khoản va đập nhưng ăn về khoản thay pin nhanh chóng.
    Mình không tin giá 7tr790k mà mua được XV còn trinh. Vào các trang mua bán nước ngoài không thể thấy giá đó.

Nếu bạn thích thiết kế đẹp ,màn hình lớn thì đổi còn không thì dùng V vì V tốc độ đáp ứng đủ nhu cầu,màn bravia 2 đẹp .Camera RS với R cũng hơn xíu chưa đột phá lớn.Riêng mình chúa ghét pin dính chết.Nguyên khối chắc chắn tốt nhưng bất tiện khi pin chai,cần thay pin ngoài dự phòng ko được...
    XZ cũng chống nước như V nhưng loa thoại và loa ngoài nhỏ hơn nên khi đổi qua có thể khó chịu.
    Nói chung kinh tế cho phép thích ,thiết kế đẹp,trải nghiệm và cho bằng chị bằng em thì lên không thì chung thủy với em nó vì chẳng hơn nhau bao nhiêu

Trích dẫn Gửi bởi Pham Huy Tam
    Mình không tin giá 7tr790k mà mua được XV còn trinh. Vào các trang mua bán nước ngoài không thể thấy giá đó.
    bạn có thể đến tphcm mình dắt bạn đi mua... nếu không đúng hàng xách tay mới va2 còn zin mình xin lên trang web này công khai nhận lỗi và ko bao h nói thêm 1 câu nào nữa trong diễn đàn này.

Trích dẫn Gửi bởi ***************
    bạn có thể đến tphcm mình dắt bạn đi mua... nếu không đúng hàng xách tay mới va2 còn zin mình xin lên trang web này công khai nhận lỗi và ko bao h nói thêm 1 câu nào nữa trong diễn đàn này.
    7tr790k là ở ngọc thanh mobile chứ đâu.Chỗ đó nhiều mem mua chất lượng ổn chưa thấy dính phốt.hi